ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ 'ਚ ਅਜਿਹਾ ਕੀ ਮਿਲਿਆ ਕਿ ਉਤਰਵਾ ਲਏ ਕੁੜੀਆਂ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ 'ਚ ਅਜਿਹਾ ਕੀ ਮਿਲਿਆ ਕਿ ਉਤਰਵਾ ਲਏ ਕੁੜੀਆਂ ਦੇ ਕੱਪੜੇ
BREAKING NEWS
Search
Akal University

ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਬਾਥਰੂਮ ‘ਚ ਅਜਿਹਾ ਕੀ ਮਿਲਿਆ ਕਿ ਦਰਜ਼ਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੁੜੀਆਂ ਦੇ ਉਤਰਵਾ ਲਏ ਕੱਪੜੇ

60

ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਹਫੜਾ ਦਫੜੀ ‘ਚ ਦੋ ਵਾਰਡਨਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਮੁਅੱਤਲ

BATHINDA: ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਬਠਿੰਡੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੀਆਂ ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਹਾਸਟਲ ਵਾਰਡਨ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਟਾਇਲੇਟ ਵਿੱਚ ਸੈਨਿਟਰੀ ਪੈਡ ਕਿਸਨੇ ਸੁੱਟਿਆ ,  ਇਹ ਜਾਂਚ ਕਰਣ ਲਈ ਕਰੀਬ ਇੱਕ ਦਰਜਨ ਦੇ ਕਰੀਬ ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਦੇ ਜਬਰਨ ਕੱਪੜੇ ਉਤਰਵਾਏ ਗਏ ।  ਇਸ ਮਾਮਲਾ ਦੇ ਤੂਲ ਫੜਨ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਦੋ ਔਰਤ ਵਾਰਡਨਾਂ ਨੂੰ ਬਰਖਾਸ਼ਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।

ਤਲਵੰਡੀ ਸਾਬੋ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੀ ਕਰੀਬ 600-700 ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਨੇ ਘਟਨਾ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵਿਰੋਧ ਨੁਮਾਇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ ।  ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾ ਨੂੰ ਰੋਕ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਨਾਕਾਮ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਡਿਊਟੀ ਵਿੱਚ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਵਰਤਣ  ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਵਿੱਚ ਦੋ ਔਰਤ  ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।

ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਵਿੱਚ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਛੋਟੀ ਗਲਤੀ ਦੱਸਿਆ ਲੇਕਿਨ ਜਦੋਂ ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਂਨੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾੱਰਵਾਈ ਕੀਤੇ ਚਾਰ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂਂ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ।  

ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਉੱਤੇ ਚਾਰਾਂ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਕਾੱਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਹੈ । ਕੁੜੀਆਂ ਦਾ ਇਹ ਵੀ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਕੈਂਪਸ  ਦੇ ਅੰਦਰ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹੀ ਵਾਲਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੁੰਡਿਆਂ ਨਾਲ ਬੋਲਣ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ।

ਵਿਰੋਧ ਨੁਮਾਇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੁੜੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਵਾਰਡਨ ਅਤੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮਜਬੂਤੀ ਨਾਲ ਖੜੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਦੋਨਾਂ ਵਾਰਡਨ ਉੱਤੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾੱਰਵਾਈ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  
ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਤਲਵੰਡੀ ਸਾਬੋ ਦੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਟਾਇਲੇਟ ਵਿੱਚ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੈਨਿਟਰੀ ਪੈਡ ਮਿਲੇ ਸਨ । 

ਕੁੜੀਆਂ ਦੇ ਦੱਸਣ ਮੁਤਾਬਿਕ ਡਿਊਟੀ ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਹਾਸਟਲ ਵਾਰਡਨਾਂ ਨੇ ਦੋ ਔਰਤ ਸੁਰੱਖਿਆਂ ਕਰਮੀਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਕਰੀਬ 12 ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਉਤਰਵਾ ਕੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਮੁਆਇਨਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।  ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਡੀਨ ਏਮਏਸ ਜੋਹਲ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋ ਵਾਰਡਨ ਅਤੇ ਦੋ ਸੁਰੱਖਿਆਕਰਮੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।

ALSO READ : AZAD SOCH PUNJABI NEWSPAPER
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *